... เมื่อวันจันทร์ ที่ 27 พฤศจิกายน 2566 เทศบาลตำบลท่าแร่ พี่น้องประชาชนชาวท่าแร่ และพื้นที่ใกล้เคียง รวมถึงนักท่องเที่ยว ได้ร่วมสืบสานประเพณีลอยกระทง ด้วยการลอยกระทงที่ผลิตจากวัสดุธรรมชาติ อาทิต้นกล้วย ขนมปัง ในเวลา 19.00 น. จัดให้มีพิธีวจนพิธีกรรม โดย บาทหลวงเฉลิมศิลป์ จันลา เจ้าอาวาสอาสนวิหารอัครเทวดามีคาแอล ท่าแร่ เป็นประธานในพิธี และการแสดงบาสโลบ การแสดงดนตรี โดยชมรมคนรักดนตรี ท่าแร่ ...
![](images/anigif.gif)
งานประเพณีลอยกระทง ประจำปี 2566
วันจันทร์ ที่ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2566
ณ บริเวณริมฝั่งหนองหาร ท่าเรือ เทศบาลตำบลท่าแร่